fbpx
ಪ್ರಯಾಣ

ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಈ 9 ಜಾಗಗಳಿಗೆ ಹೋದ್ರೆ ರೋಮಾಂಚನಕಾರಿ ಅನುಭವ ಪಡ್ಕೊಬಹುದು..

ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಭೇಟಿ ನೀಡಬಹುದಾದ ಸ್ಥಳಗಳು:

ಮಳೆ ಬೀಳುವಿಕೆ, ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿನ ತೇವವಾದ ತಂಗಾಳಿ ಮತ್ತು ಚಹಾ ಮಳೆಗಾಲ ಸಂತೋಷವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ
ನಾವು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಭೇಟಿ ನೀಡಬೇಕಾದ ಸ್ಥಳಗಳು.

1. ಚಿರಪುಂಜಿ:


ಗ್ರಹದ ಮೇಲಿನ ಅತ್ಯಂತ ಒದ್ದೆಯಾಗಿರುವ ಸ್ಥಳವೆಂದು ಪ್ರಶಂಸಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ, ಚಿರಪುಂಜಿ ಪ್ರವಾಸಿಗರಿಗೆ ಅದ್ಭುತ ವಿಹಾರತಾಣವಾಗಿದೆ. ಈ ಪ್ರದೇಶದ ಸರಾಸರಿ ಮಳೆ 463.7 ಅಂಗುಲಗಳು ಮತ್ತು ತಾಪಮಾನವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವರ್ಷವಿಡೀ 20 ರ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ.
ಹೈಕಿಂಗ್ ಎಂಬುದು ಅಲ್ಲಿನ ಪರಿಸರವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಚಿರಪುಂಜಿ ಪ್ರವಾಸಿಗರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ . ಡಬಲ್ ಡೆಕ್ಕರ್ ಲಿವಿಂಗ್ ರೂಟ್ ಸೇತುವೆಯ ಮೇಲೆ ನಡಿಗೆ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಸಂತೋಷವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ,
ಈ ಸೇತುವೆ ನೂರಾರು ವರ್ಷಗಳು ಮರಗಳ ಬೇರುಗಳನ್ನು ಸೇತುವೆಯಾಗಿ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡು ಮಾರ್ಪಡ್ಗಿದೆ.
ಮತ್ತು ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುವ ನೋಹಿಕಾಲೈ ಜಲಪಾತ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ. ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಎತ್ತರದ ಜಲಪಾತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿದೆ.

2. ಕೊಡೈಕೆನಾಲ್:


ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ “ಹಿಲ್ ಸ್ಟೇಷನ್ಸ್ ಪ್ರಿನ್ಸೆಸ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಕೊಡೈಕೆನಾಲ್ ಯಾವಾಗಲೂ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಿರುವ ಪ್ರವಾಸಿ ತಾಣವಾಗಿದೆ. ಅದರ ಎತ್ತರದ ಕಾರಣ, ನಗರವು ವರ್ಷದುದ್ದಕ್ಕೂ ತಂಪಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾನ್ಸೂನ್ ಮಳೆ ಮತ್ತು ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ಆವರಿಸುತ್ತದೆ.
ಇಲ್ಲಿ ಪಿಲ್ಲರ್ ರಾಕ್ಸ್ ಒಂದು ಜನಪ್ರಿಯ ಪ್ರವಾಸಿ ಆಕರ್ಷಣೆಯಾಗಿದೆ. ತಂಪಾಗಿರುವ ಹವಾಮಾನ ಮತ್ತು ತೇಲುವ ಮೋಡಗಳು ಇದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಒಂದು ಸುಂದರವಾದ ದೃಶ್ಯವಾಗಿದ್ದು,ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಭೇಟಿ ನೀಡಲೇಬೇಕಾದ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ.

3. ಡಿಪ್ಹು:


ಅಸ್ಸಾಂನ ಸಮೃದ್ಧ, ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿರುವ ಡಿಪ್ಹು , ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಕಾಡುಗಳಿಂದ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ
ಪ್ರವಾಸಿಗರಿಗೆ ಮನಸಿಗೆ ಶಾಂತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಸಮಾಧಾನ ಪಡೆಯಲು ಸುಕ್ತ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ
. ಬಟಾನಿಕಲ್ ಗಾರ್ಡನ್ಸ್ ,ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಸಸ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಮರಗಳು ಇಲ್ಲಿನ ವಿಶೇಷ ಮತ್ತು ಬಣ್ಣದ ಚಿಲಿಪಿಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷಿಗಳು ಮತ್ತು ಹೂವು ಹೂವುಗಳ ದೃಶ್ಯಗಳು ಇಂದ್ರಿಯಗಳನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಬೇರೆ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ,ತಲಾಂಗಾಂಸ್ಸೋ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯರು ವಿವಿಧ ಕಲೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗುತ್ತಾರೆ ನೀವು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.

4. ಅರಕು ಕಣಿವೆ


ಎಲ್ಲಾ ವಾಣಿಜ್ಯ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ರಜೆಯ ಸ್ಥಳಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ಅರಕು ಕಣಿವೆಯು ಸಾಕಷ್ಟು ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಪ್ರವಾಸಿಗರಿಗೆ
ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಬೊರಾ ಗುಹೆಗಳು ಅದರ ಸ್ತಲಗ್ಮಿಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ಯಾಲಾಕ್ಟೈಟ್ಸ್ಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿರುವಂತಹ ಸ್ಥಳಗಳು
ನೀವು ನೋಡಬಹುದು. ಗುಹೆಗಳಿಂದ ಸುಮಾರು 4 ಕಿ.ಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಕತಿಕಿ ಜಲಪಾತಗಳು ಅವುಗಳ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸೌಂದರ್ಯಕ್ಕೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಸ್ಥಳ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪಿಕ್ನಿಕ್ ತಾಣವಾಗಿದೆ.

5. ಲಡಾಖ್


ಎತ್ತರದ ಪರ್ವತಗಳುಅದ್ಭುತವಾದ ನೀಲಿ ಆಕಾಶ ಮತ್ತು ಮರುಭೂಮಿ ನೋಡಬಹುದು, ಲಡಾಖ್ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭವ್ಯವಾದದ್ದು. ಮಳೆಯ ನೆರಳು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ, ಲಡಾಖ್ ಹಿಮದ ಪತನದಿಂದ ಬಹುತೇಕ ನೀರನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಒಣಗಿರುತ್ತದೆ. ಪಂಗೊಂಗ್ ಸರೋವರ ಮತ್ತು ನುಬ್ರಾ ಕಣಿವೆಗಳು ಅದರ ಅತ್ಯಂತ ಆಕರ್ಷಕವಾದ ದೃಶ್ಯಗಳಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಸಾಹಸಮಯ ರೀತಿಯವರಾಗಿದ್ದರೆ, ಬೈಕುಗಳನ್ನು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ಪಡೆದು ಪ್ರದೇಶದ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಅದ್ಭುತವಾದ ರಸ್ತೆಗಳ ಮೇಲೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡಬಹುಡು.

6.ಕೇರಳ:


ಕೇರಳ ಗಾಡ್ಸ ಓನ್ ಕಂಟ್ರಿ ವೆಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಈ ಸ್ಥಳವು ಸುಮಾರು 120-140 , ಕೇರಳದ ಮಳೆಗಾಲವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅದ್ಭುತವಾದ ದೃಶ್ಯವಾಗಿದೆ . ಕುಸಿತದ ಗ್ರಾಮಾಂತರದ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಅಥವಾ ವಿಶೇಷ ಅನುಭವಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿರುವ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಕುಖ್ಯಾತ ಮರಳಿ ನೀರಿನ ಮೇಲೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವಾಗ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮನೆ ದೋಣಿ ಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿರಿ. ಭೂಮಿಗೆ ನಿಜವಾದ ಸ್ವರ್ಗವೆಂದು ಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ. ಕೇರಳದ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಅಲೆಪ್ಪಿ, ಮುನ್ನಾರ್, ಕೊವಲಂ ಮತ್ತು ತೆಕ್ಕಡಿ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲೆಬೇಕು.

7. ಮಡಿಕೇರಿ:

ಸಮೃದ್ಧ ಹಸಿರು, ನಿಧಾನವಾಗಿ ಇಳಿಜಾರು ಬೆಟ್ಟಗಳು ಮತ್ತು ಬಹುತೇಕ ಆದರ್ಶ ವಾತಾವರಣ, ಮಡಿಕೇರಿ ಎಲ್ಲ ಹವಾಮಾನ ಪ್ರವಾಸಿಗರಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಳೆಗಾಲದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿ ಖ್ಯಾತಿ ಪಡೆದಿದ್ದರೂ, ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತವಾದ ಸ್ಥಳಗಳು
ಸಂತೋಷವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಜಲಪಾತಗಳು ಮತ್ತು ಸುರಿಯುತ್ತಿರುವ ನದಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ದೃಶ್ಯವಾಗಿದೆ;ಸುಂದರವಾದ ಭೂದೃಶ್ಯದ ಅನ್ವೇಷಣೆ ಮಾಡುವಾಗ ಜಾರು ಮಾರ್ಗಗಳು ಮತ್ತು ಕಲ್ಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳು.ಜೂನ್ ನಿಂದ ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಮಳೆಯು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಮತ್ತು ತೀವ್ರವಾದದ್ದು,. ಮಧುಚಂದ್ರದ ತಾಣವಾಗಿ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ ಕೊಡಗು, ಹೊಸದಾಗಿ-ವೇಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸಹ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮಳೆಯ ನೆನೆಸಿದ ಪಥದ ಮೇಲೆ ಬೆಳಕು ದೂರ ಅಡ್ಡಾಡು ಯುವ ಪ್ರೇಮಿಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

8. ಗೋವಾ:

ವರ್ಷಪೂರ್ತಿ ಜನಪ್ರಿಯವಾದ ಗೋವಾ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸೆರೆಯಾಳುವುದು. ಋತುವಿನಲ್ಲಿಯೇ, ಕೆಲವು ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಗೋವಾದಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಬೀಚ್ಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಮಳೆಗಾಲದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀಡುವ ಅದ್ಭುತಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಡಲತೀರಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಉಬ್ಬರ ಮತ್ತು ಒರಟಾದ ಸಮುದ್ರಗಳಿಂದಾಗಿ ಮಿತಿಯಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದರೂ, ಬದಲಾಗಿ ಸೋಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಮಾರ್ಗದಿಂದ ಹೊರನಡೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಹಳೆಯ ಚರ್ಚುಗಳನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಾಹಸಮಯ ಮನಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ, ಏಡಿ ಬೇಟೆಯಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಮೀನುಗಾರಿಕೆ ಸ್ಥಳೀಯರು. ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ಪ್ರಾಣಿಯು ಕಣ್ಣಿಗೆ ಕಾಣುವಷ್ಟು ಸುಂದರವಾದ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಶಾಂತ ಪರಿಣಾಮವು ನಿಮ್ಮ ಇಂದ್ರಿಯಗಳನ್ನು ಮೀರಿಸುತ್ತದೆ. ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಗೋವಾ ನೀಡಬೇಕಾದ ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ಶಾಂತಿಯುತ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಆನಂದಿಸಿರಿ.

9. ಹೂವುಗಳ ಕಣಿವೆ:

ಉತ್ತರಾಖಂಡ್ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿರುವ ಈ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉದ್ಯಾನವನವು ಹೇರಳವಾದ ಆಲ್ಪೈನ್ ಪ್ರಾಣಿ ಮತ್ತು ಸಸ್ಯಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಳೆಗಾಲದ ಪ್ರಮಾಣವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾದರೂ, ಜೂನ್ ಅಂತ್ಯದಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ಪ್ರಾರಂಭದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಪ್ರಕೃತಿಯ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಮಯವಾಗಿದೆ. ಪೂರ್ಣ ಹೂವುಗಳಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ಹೂವುಗಳ ವಿಸ್ಮಯ-ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ನೀವು ಮೊದಲು ಸ್ವಾಗತಿಸಲ್ಪಡುತ್ತೀರಿ, ಅದು ನೀವು ಮೊದಲು ನೋಡಿದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ.

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

To Top