fbpx
ವಿಶೇಷ

ಆಶ್ಚರ್ಯ ಎನಿಸೋ ವಿಶ್ವದ 10 ಅತಿಚಿಕ್ಕ ದೇಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಿರಿ

ಆಶ್ಚರ್ಯ ಎನಿಸೋ ವಿಶ್ವದ 10 ಅತಿಚಿಕ್ಕ ದೇಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಿರಿ

1.ಪಲವು:

ಪಲವು ಗಣರಾಜ್ಯವು ಒಂದು ದ್ವೀಪ ರಾಷ್ಟ್ರವಾಗಿದ್ದು, 300 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದ್ವೀಪಗಳ ವಿವಿಧ ಗಾತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಅತ್ಯಂತ ಅದ್ಭುತವಾದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಪಲಾವು ಒಂದಾಗಿದೆ: ಅದರ ಮಳೆಕಾಡುಗಳು ಅನನ್ಯವಾದ ಸಸ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಪಕ್ಷಿಗಳಿಂದ ತುಂಬಿವೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ನೀರಿನಲ್ಲಿ 130 ಪ್ರಭೇದಗಳು ವಾಸಿಸುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ದೇಶದ ಅತ್ಯಂತ ಗಮನಾರ್ಹ ದೃಶ್ಯವು ಸರೋವರವಾಗಿದೆ ಅದರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 2 ಮಿಲಿಯನ್ ಜೆಲ್ಲಿ ಮೀನುಗಳಿವೆ.

 

2. ನಿಯು:

ನಿಯು ಓಷಿಯಾನಿಯಾದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ದ್ವೀಪದ ರಾಜ್ಯವಾಗಿದೆ. ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅದ್ಭುತ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳು ಇದ್ದರೂ, ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮವು ಅಲ್ಲಿ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ದೇಶವು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ನಿಂದ ವಿದೇಶಿ ನೆರವಿನ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ. ರಾಜಧಾನಿ ಕೇವಲ 600 ಜನರಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಹೊಂದಿರುವ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಗ್ರಾಮವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ದ್ವೀಪವು ಇಡೀ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಒಂದು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣವನ್ನು ಮತ್ತು ಸೂಪರ್ ಮಾರ್ಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ .

3. ಸೇಂಟ್ ಕಿಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ನೆವಿಸ್:

ರಾಜ್ಯವು ಎರಡು ದ್ವೀಪಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಸೇಂಟ್ ಕಿಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ನೆವಿಸ್ ಆದಾಯದ ಮುಖ್ಯ ಮೂಲವೆಂದರೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಪೌರತ್ವ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ, ಸ್ಥಳೀಯ ಸಕ್ಕರೆ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಕನಿಷ್ಠ $ 250,000 ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎರಡು ದ್ವೀಪಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಕ್ಕೆ $ 400,000 ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು ಪೌರತ್ವವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಇನ್ನೊಂದು ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ.

4. ದಿ ಪ್ರಿನ್ಸಿಪಾಲಿಟಿ ಆ ಹಟ್ಟ್ ರಿವರ್:

ಹಟ್ಟ್ ರಿವರ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ಅದೇ ಹೆಸರಿನ ಪ್ರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿರುವ ಮೈಕ್ರೋನೇಶನ್ ಆಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಲಿಯೊನಾರ್ಡ್ ಕ್ಯಾಸ್ಲೆಯವರು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು, ಅವರು ಸ್ವತಂತ್ರ ರಾಜ್ಯವೆಂದು ಘೋಷಿಸಿದರು. ದೇಶವು ಯಾವುದೇ ರಾಜ್ಯದಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಡದಿದ್ದರೂ, ಅದು ಇನ್ನೂ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಕರೆನ್ಸಿ, ಅಂಚೆಚೀಟಿಗಳು ಮತ್ತು ಪಾಸ್ಪೋರ್ಟ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

5. ಟುವಾಲು

ಟುವಾಲು ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಚಿಕ್ಕ ಮತ್ತು ಬಡ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಆರ್ಥಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹಾನಿಕಾರಕ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ.

6. ನೌರು

ನೌರು ಚಿಕ್ಕದಾದ ಸ್ವತಂತ್ರ ಗಣರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಗ್ರಹದ ಮೇಲಿನ ಚಿಕ್ಕ ದ್ವೀಪದ ರಾಜ್ಯವಾಗಿದೆ. ನೌರು ಅಧಿಕೃತ ರಾಜಧಾನಿ ಅಥವಾ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಅದರ ರಸ್ತೆಗಳ 25 ಮೈಲಿಗಳನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯರು ತಮ್ಮ ಖಾಸಗಿ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಪರಿಸರೀಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಗಣರಾಜ್ಯವನ್ನು ಪ್ರವಾಸಿಗರಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿಸಿವೆ. ನೌರುದ ಮತ್ತೊಂದು “ದಾಖಲೆ” ಬೊಜ್ಜು ಜನಸಂಖ್ಯೆ: ದೇಶದಲ್ಲಿ ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯು 70%.

7. ದಿ ಪ್ರಿನ್ಸಿಪಾಲಿಟಿ ಆ ಸೆಬೊರ್ಗ:

ಇಟಲಿಯ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಈ ಮೈಕ್ರೊನೇಷನ್ ಮಾರ್ಸೆಲ್ಲೊ ಪ್ರಚಂಡತೆಯಿಂದ ಆಳ್ವಿಕೆ ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ದಿ ಪ್ರಿನ್ಸಿಪಾಲಿಟಿ ಆ ಸೆಬೊರ್ಗ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಫ್ರೆಂಚ್ ಗಡಿಯ ಬಳಿಯ ಅದೇ ಹೆಸರಿನ ಹಳ್ಳಿಯಾಗಿದೆ.ರಾಜ್ಯವು 3 ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ: ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ಮತ್ತು ಎರಡು ಗಡಿ ಗಾರ್ಡ್ ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

 

8. ದಿ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಆ ಮೊಲೊಸ್ಸಿಯಾ

ಸ್ವಯಂ-ಘೋಷಿತ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಆಫ್ ಮೊಲೋಸ್ಸಿಯೆಂದರೆ ನೆವಡಾ, ಯುಎಸ್ಎನಲ್ಲಿರುವ ಕೆವಿನ್ ಬಾಘ್ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ಮೈಕ್ರೊನೇಷನ್. ಇದರ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಹೀಗಿದೆ ಮಿಸ್ಟರ್ ಬೌ ಸ್ವತಃ, ಅವರ ಕುಟುಂಬ, 3 ನಾಯಿಗಳು, 1 ಬೆಕ್ಕು, ಮತ್ತು 1 ಮೊಲವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಮೊಲೋಸಿಯ ತನ್ನದೇ ಆದ ರಾಷ್ಟ್ರಗೀತೆ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲಾಂಛನ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಧ್ವಜವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗಂಭೀರ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ಮರಣದಂಡನೆ ಕೂಡ ಇದೆ. ಇದು ತನ್ನದೇ ಆದ ಪಾಸ್ಪೋರ್ಟ್ಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನೂ ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ.

9. ಸಾವರಿನ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಆರ್ಡರ್ ಆ ಮಾಲ್ಟಾ

ವ್ಯಾಟಿಕನ್ ನಗರವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಸಾವರಿನ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಆರ್ಡರ್ ಆ ಮಾಲ್ಟಾ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ರೋಮ್ ಪ್ರದೇಶದ ಇನ್ನೊಂದು ಸಣ್ಣ ರಾಜ್ಯ. ಇದರ ಪ್ರದೇಶ 0.012 ಚದರ ಕಿ.ಮೀ ಮತ್ತು ಇದು ಮೂರು ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿದೆ, ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ರೋಮ್ನಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಮಾಲ್ಟಾ ದ್ವೀಪದಲ್ಲಿದೆ. ದೇಶವು ತನ್ನದೇ ಆದ ಕರೆನ್ಸಿ, ಅಂಚೆಚೀಟಿಗಳು, ವೆಬ್ಸೈಟ್, ಕಾರು ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಪಾಸ್ಪೋರ್ಟ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದರ ಪ್ರಜೆಗಳಿಗೆ ವಿಶ್ವದೆಲ್ಲೆಡೆಯ ಹಲವಾರು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ವೀಸಾ-ಮುಕ್ತ ಹಕ್ಕಿದೆ. ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಭಾಷೆ ಅಧಿಕೃತ ಭಾಷೆ ಎನ್ನಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಏಕೈಕ ದೇಶ ಸಾವರಿನ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಆರ್ಡರ್ ಆ ಮಾ ಮಾಲ್ಟಾ.

10. ದಿ ಪ್ರಿನ್ಸಿಪಾಲಿಟಿ ಆಫ್ ಸೀಲಾಂಡ್
ಸಿಯಾಲ್ಯಾಂಡ್ನ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಡದ ರಾಜ್ಯ ಗ್ರೇಟ್ ಬ್ರಿಟನ್ನ ಕರಾವಳಿಯಿಂದ 6 ಮೈಲಿ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ. ಸೀಲಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಯಂ-ಘೋಷಿತ ಪ್ರಿನ್ಸ್ ರೀಜೆಂಟ್ ಆಳ್ವಿಕೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ .

 

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

To Top