fbpx
ಆರೋಗ್ಯ

ಕೃಷ್ಣ ತುಳಸಿಯ ಈ 10 ಗುಣಗಳು ದಿನ ಎರಡು ಎಲೆ ತಿನ್ನೋಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತೆ

ಕೃಷ್ಣ ತುಳಸಿಯ ಈ 10 ಗುಣಗಳು ದಿನ ಎರಡು ಎಲೆ ತಿನ್ನೋಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತೆ

ಕೃಷ್ಣ ತುಳಸಿ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಏಕೆ ಬೇಕು? ಅನೇಕ ಕಾರಣಗಳಿವೆ ತಿಳಿಯೋಣ ಬನ್ನಿ

ತುಳಸಿ ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳಿಂದ ಕೂಡಿರುವ ಬಹಳ ಸುವಾಸನೆ ಬೀರುವ ಸಸ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅರವತ್ತು ವಿಧದ ತುಳಸಿಗಳಿವೆ, ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ಆಕಾರದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ರುಚಿಯಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ.


ತುಳಸಿಯ ಬಗ್ಗೆ 4,000 ವರ್ಷಗಳ ಮೊದಲು ಪುಸ್ತಕ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ ತುಳಸಿ ಬೆಸಿಲಿಕಾನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಇದು ಎಂಬ ಗ್ರೀಕ್ ಶಬ್ದದಿಂದ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿದೆ, ರಾಜ ಎಂದು ಅರ್ಥ, ಮತ್ತು ಇದು ಪ್ರಾಚೀನ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ತುಳಸಿಯ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಭಾರತೀಯ ಜನರು ಮಧುಮೇಹ, ಆಸ್ತಮಾ, ದುರ್ಬಲತೆ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಲ್ಲು, ಬಂಜೆತನ ಮತ್ತು ಅಲರ್ಜಿಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಸಮಗ್ರ ಆಯುರ್ವೇದ ಔಷಧವಾಗಿ ಇದನ್ನು ಈಗಲೂ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ.

1.ಪ್ರಬಲ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ವಿರೋಧಿಗಳು

ತುಳಸಿ ಆಕ್ಸಿಡೀಕಾರಕ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ತುಳಸಿಗಳಿಂದ ಬರುವ ನಿರೋಧಕಗಳು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನಶೈಲಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳು ರಾಡಿಕಲ್ಗಳಿಂದ ದೇಹವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ವಯಸ್ಸಾಗುವಿಕೆಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತವೆ, ಇದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಔಷದಿಯ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ತುಳಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳೆಂದರೆ ಬೀಟಾ-ಕ್ಯಾರೋಟಿನ್, ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಎ ಆಗಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಜೀವಸತ್ವ ಎ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಅನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೃದಯ ಮತ್ತು ರಕ್ತನಾಳಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಆಸ್ತಮಾ, ಅಸ್ಥಿಸಂಧಿವಾತ ಮತ್ತು ರೂಮಟಾಯ್ಡ್ ಸಂಧಿವಾತ ಮುಂತಾದ ವಿವಿಧ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆಗೆ ಬೀಟಾ-ಕ್ಯಾರೋಟಿನ್ ಕೂಡ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದದ್ದು.

2.ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯ ಮತ್ತು ರಕ್ತನಾಳಗಳಿಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದದ್ದು

ತುಳಸಿಯಲ್ಲಿನ ವಿಟಮಿನ್ B6 ಮತ್ತು ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಅಂಶಗಳು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹವಾಗಬಲ್ಲ ವಿಷಕಾರಿ ಪದಾರ್ಥಗಳಾದ ಹೋಮೋಸಿಸ್ಟೀನ್ಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ. ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ,ಸ್ನಾಯುಗಳು ಮತ್ತು ರಕ್ತನಾಳಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಹೃದಯಾಘಾತದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

3.ಆಂಟಿಬಯೋಟಿಕ್

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ತುಳಸಿ ಎಣ್ಣೆಯು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅದರ ಎಲೆಗಳು ಬಲವಾದ ಜೀವವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ನಂಜುನಿರೋಧಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಸಹ ತುಳಸಿಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

4.ತುಳಸಿ ಲಿನೋಲಿಕ್ ಆ್ಯಸಿಡ್ (linoleic acid) ಹೊಂದಿದ್ದು ಇದು ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಔಷಧಿಯಾಗಿದೆ.ಇದರ ಎಲೆಗಳಿಂದ ಪೇಸ್ಟ್ ಅಥವಾ ಪೌಡರ್ ತಯಾರಿಸಿ ಆಯುರ್ವೇದ ಮತ್ತು ಸೌಂದರ್ಯವರ್ಧಕಗಳಾಗಿ ಬಳಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಚರ್ಮವನ್ನು ಶುಧ್ಧೀಕರಿಸಿ, ಕಲ್ಮಶವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವ ಗುಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.ತುಳಸಿಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಹಿಬೇವು ಮತ್ತು ಅರಶಿಣದ ಜೊತೆ ಸೇರಿಸಿ ಮೊಡವೆ ಮತ್ತು ಕಪ್ಪುಕಲೆಗಳಿಗಳನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದು.


5. ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬೇಯಿಸಿ, ಅದಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಾಳುಮೆಣಸಿನ ಪುಡಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಇಮ್ಯುನಿಟಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದಿಂದ ಬರುವ ರೋಗಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಡೆಂಗ್ಯು ನಂತಹ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಕಾಯಿಲೆಯನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

6.ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳು, ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು ಜಜ್ಜಿದ ಕಾಳುಮೆಣಸನ್ನು ಬಿಸಿ ನೀರಿಗೆ ಸೇರಿಸಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ದೇಹದ ಬಹಳಷ್ಟು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಬಹುದು.


7.ತುಳಸಿಯು ಮೊಡವೆ ಕಪ್ಪು ಕಲೆ , ಇನ್ನಿತರ ಚರ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಹೊಟ್ಟೆ ಹುಣ್ಣು ಇನ್ನೆಷ್ಟೋ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ರಾಮಬಾಣ.

8. ಯುಜೆನೋಲ್ ಮತ್ತು ಉರ್ಸೋಲಿಕ್ ಆಸಿಡ್ ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ಸಹ ಉದರದ ಹಾಗೆ ಮುಖದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು .

9. ತುಳಸಿಯನ್ನು ಮನೆ ಮುಂದೆ ಇಡುವುದರಿಂದ ಸೊಳ್ಳೆ ಇನ್ನಿತರ ಕೀಟಗಳಿಂದ ಮುಕ್ತಿ ಹೊಂದಬಹುದು , ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ವೈರಸ್ ಹಾಗು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರುದ್ಧವೂ ಸಹ ಹೋರಾಡುತ್ತದೆ.

10. ಒತ್ತಡ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ,ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು , ದೇಹದ ಸುಕ್ಕು ತಡೆಯಲು , ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ದೇಹಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಪೂರೈಸಲು ,ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಕಾರಿ, ಉರಿಯೂತ ,ಜಠರದ ಹುಣ್ಣುಗಳು , ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಕಡಿಮೆಮಾಡಲು , ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡ ಕಡಿಮೆಮಾಡಲು ಸಹಕಾರಿ

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

To Top