fbpx
ಸಾಧನೆ

ಸರ್ಕಾರದ ಯಾವುದೇ ಸಹಾಯವಿಲ್ಲದೆ ಕೇವಲ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಸಹಾಯದಿಂದ 100ಕಿ.ಮೀ ರಸ್ತೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಈ ಐಎಎಸ್​​​​​​​​​ ಅಧಿಕಾರಿ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳ್ಕೊಳ್ಳೆಬೇಕು..!

ಸರ್ಕಾರದ ಯಾವುದೇ ಸಹಾಯವಿಲ್ಲದೆ ಕೇವಲ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಸಹಾಯದಿಂದ 100ಕಿ.ಮೀ ರಸ್ತೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಈ ಐಎಎಸ್​​​​​​​​​ ಅಧಿಕಾರಿ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳ್ಕೊಳ್ಳೆಬೇಕು..!

 

 

ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನ ಮಾತಾಡಿಸೋದೆ ಕಷ್ಟವಾಗಿಬಿಟ್ಟಿದೆ..ಅನಂತಹವರ ಮದ್ಯೆ ಆರ್ಮ್​ಸ್ಟ್ರಾಂಗ್ ಪೇಮ್ ಎಂಬ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತಾರೆ..ಹಿಂದುಳಿದ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ ಇವರು, ಕಷ್ಟದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಓದಿ, ಉನ್ನತ ಪದವಿ ಪಡೆದು ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ನೆನಪಿನಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.. ಮುಂದೆ ಓದಿ

 

 

2009 ರ ಬ್ಯಾಚ್ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದು, ಮಣಿಪುರದ ಎರಡು ದೂರದ ಗ್ರಾಮಗಳಾದ ಟೌಸೆಮ್ ಮತ್ತು ತಮೆಂಗ್ಲಾಂಗ್ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಸರ್ಕಾರದ ನೆರವಿಲ್ಲದೆಯೇ 100 ಕಿ.ಮೀ ಉದ್ದದ ರಸ್ತೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಈ ರಸ್ತೆಯನ್ನು ಜನರ ರಸ್ತೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ..ಇದು ಮಣಿಪುರ್, ನಾಗಾಲ್ಯಾಂಡ್, ಮತ್ತು ಅಸ್ಸಾಂಗಳನ್ನು ಜನರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ..ಈ ವ್ಯಕ್ತಿ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪ್ರಚಾರದ ಮೂಲಕ 40 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ರಸ್ತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಬೇಕು ಎನ್ನುವ ಜನರ ಕನಸನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

 

ಸುಮಾರು ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಮಣಿಪುರದ ಎರಡು ಪ್ರದೇಶಗಳು ಕಡಿಮೆ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಕಾರಣ ಈ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ರಸ್ತೆಗಳು ಇರಲಿಲ್ಲ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟೇ ಮನವಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದರು ಸರ್ಕಾರ ಕ್ಯಾರೇ ಎಂದಿರಲಿಲ್ಲ..ಜನರ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನವು ಅತ್ಯಂತ ತೊಂದರೆದಾಯಕವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಮಳೆ ಬಂದರೆ ಜನರ ಜೀವನ ಅಧೋಗತಿಗೆ ತಲುಪುತ್ತಿತ್ತು. ಅವರು ದೇಶದ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಜನರು ಒಂದು ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣ ಮಾಡಲು ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು.

 

 

ಸಮೀಪದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ತಲುಪಲು ನದಿಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ರೋಗಿಯನ್ನು ಸಾಗಿಸಲು ಹಳ್ಳಿಗರು ಬಿದಿರು ಚಾಚುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಯಿತು.. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯೆಗಳನ್ನೂ ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೇ ನೋಡಿಕೊಂಡು ಬಂದಿದ್ದ ಮಣ್ಣಿನ ಮಗ ಆರ್ಮ್ಸ್ಟ್ರಾಂಗ್ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಏನಾದರೂ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಯೋಚಿಸಿ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಕೈಯಲ್ಲಿ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು..2009 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಉತ್ತೀರ್ಣರಾಗಿ ಎಸ್ಡಿಎಂ ಆಗಿ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.

 

 

ಅವರು ಈ ಗ್ರಾಮಗಳ ಜನರ ಜೀವನವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಮಣಿಪುರದ 31 ಗ್ರಾಮಗಳನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ ದೈನಂದಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡು ಸೂಕ್ತವಾದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು.ಮೊದಲಿಗೆ, ಅವರು ಮನಿಪುರದ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಹಣದ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಪತ್ರ ಬರೆದರು. ಆದರೆ ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಸರ್ಕಾರವು ಯಾವುದೇ ಆಸಕ್ತಿ ತೋರಿಸಲಿಲ್ಲ.ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರಿಂದ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಜನರನ್ನು ತಲುಪಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಮೂಲಕ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿದ್ದರು.

 

 

ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು 40 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಇದಲ್ಲದೆ,ಈ ಕುಲೀನ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಅವರ ಸಹೋದರ ಸಹ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಲಕ್ಷ ದಾನ ನೀಡಿದರು.ಅವರು ಸ್ವತಃ 5 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಪೋಷಕರು ತಮ್ಮ ಪಿಂಚಣಿಗೆ ಒಂದು ತಿಂಗಳು ಸಮನಾದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ದಾನ ಮಾಡಿದರು. ಅಲ್ಲದೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರು ಮತ್ತು ನಾಗರಿಕರು ಸಾಕಷ್ಟು ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡಿದರು. ಜನರ ಕನಸಾಗಿದ್ದ ರಸ್ತೆ ಈಗ “ಜನರ ರೋಡ್”ಆಗಿ ನಿಜರೂಪಕ್ಕೆ ಬಂದಿದೆ.

 

 

ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿನ ಅಂತರವನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಸಮಾಜದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕ್ಷೇತ್ರದ ಜನರಿಂದ ಮಾತ್ರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯ. ನಮ್ಮ ಸಮಾಜವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಹೆಜ್ಜೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಯಾವುದು ಅಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದರ ಪರಿಣಾಮ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಈ ಜನರೇ ಉತ್ತಮ ಉದಾಹರಣೆ. ನಿಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಿ

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

To Top