ಸಮಾಚಾರ

ತಮ್ಮ ಆಟೋವನ್ನು ಆಂಬುಲೆನ್ಸ್ ಆಗಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಉಚಿತ ಸೇವೆಯನ್ನು ಕೊಡುತ್ತಿರುವ ಈ ಆಟೋ ಡ್ರೈವರ್ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳ್ಕೊಳ್ಳೆಬೇಕು.

ತಮ್ಮ ಆಟೋವನ್ನು ಆಂಬುಲೆನ್ಸ್ ಆಗಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಉಚಿತ ಸೇವೆಯನ್ನು ಕೊಡುತ್ತಿರುವ ಈ ಆಟೋ ಡ್ರೈವರ್ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳ್ಕೊಳ್ಳೆಬೇಕು.

 

ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ನುಡಿಗಟ್ಟುನಂತೆ:
‘A friend in need, is a friend indeed.’ ಕಷ್ಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ನೇರಕಾಗುವ ಸ್ನೇಹಿತ ನಮಗೆ ನಿಜವಾದ ಸ್ನೇಹಿತ, ಆ ರೀತಿಯ ಸ್ನೇಹಕ್ಕಾಗಿ ಮಂಜುನಾಥ್ ನಿಂಗಪ್ಪ ಪುಜಾರಿಯು ಜೀವನ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಅವರು 6 ರಿಂದ 9 ರವರೆಗೆ ಪ್ರತಿ ದಿನ ಓಲಾ ವಾಹನವನ್ನು ಓಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಉಚಿತ ಸವಾರಿಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

ಅವನ ಆಟೋ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಆಶ್ರೀ ಫೌಂಡೇಶನ್ನವರಿಗೆ ಆಂಬುಲೆನ್ಸ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಅವನ ಪ್ರಕಾರ ಅವನು ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಾಗಿ ರಾತ್ರಿಯೆಂದು ನಿರಾಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರು ಆಶ್ರಯ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಅವರ ಆದಾಯದ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಸಹ ಕಳುಹಿಸುತ್ತಾರೆ.

 

 

 

, “ನಾನು ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಕಳೆದ ಒಂದು ವರ್ಷದಿಂದ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಕಷ್ಟದಲ್ಲಿರುವವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನನಗೆ ಬಹಳ ಸಂತೋಷ ಆಗುತ್ತಿದೆ . ನನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ, ನಾನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಸೇವೆ ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದ್ದೇನೆ ಹಾಗಾಗಿ ಈಗ ನಾನು ಇದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ – ನಾನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ” ಎಂದು ಮಂಜುನಾಥ ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಇದೆ ರೀತಿ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಜಲ್ಪೈಗುರಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಧಲಾಬಾರಿ ಗ್ರಾಮದ ಜನರಿಗೆ 50 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಕರಿಮುಲ್ ಹಕ್ ‘ಬೈಕ್-ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್-ದಾದಾ’. ಎಂದೇ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಟೀ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಕಾರ್ಮಿಕ ಹಳ್ಳಿಗರಿಗೆ ಭರವಸೆಯ ಕಿರಣವಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವನು ತನ್ನ ಬೈಕ್ ಮೇಲೆ ದುರ್ಬಲ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಾನೆ.

 

 

ಆಂಬುಲೆನ್ಸ್ ಅಲಭ್ಯತೆಯಿಂದ ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಜನರು ಇನ್ನೂ ಸತ್ತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ಅತ್ಯವಶ್ಯಕ. ಆಡಳಿತದ ಭಾಗದಿಂದ ಅನ್ಯಾಯವು ನಮ್ಮ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಟ್ಟುಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಮುಗ್ಧರ ಸಾವುಗಳು ನಮಗೆ ದುಃಖವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ. ಇಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಮಂಜುನಾಥ, ಕರಿಮುಲ್ ಹಕ್ ರಂತಹ ಜನರು ಭರವಸೆಯ ಕಿರಣಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ.

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment
To Top