ಸಮಾಚಾರ

ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ ಮಂಗಳೂರಿನ ಕರ್ವಾಲುವಿಗೆ ಬರೋದೇಕೆ

ಕಳೆದ 10 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಒಮ್ಮೆ ಇಲ್ಲಿಗೆ ಆಗಮಿಸುವ ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ ಈ ಬಾರಿಯೂ ಕೂಡ ಬಂದು ನಾಗದೇವರಿಗೆ ತನು ತಂಬಿಲ ಅರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿದರು. ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ ಮೂಲತಃ ಕರ್ವಾಲಿನವರಾಗಿದ್ದು ಅವರ ಪೂರ್ವಿಕರು ವಲಸೆ ಹೋಗಿದ್ದರು. ರವಿ ಶಾಸ್ತ್ರಿಯವರಿಗೆ ಮೂಲ ನಾಗನ ಪೂಜೆಯಿಂದ ಸಂತಾನ ಪ್ರಾಪ್ತಿಯಾಗಿತ್ತು. ಅಂದಿನಿಂದ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಆಗಮಿಸಿ ಪೂಜೆ ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ.

 

 

ಮಾಡುವೆ ಆಗಿ 18ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ರವಿ ಶಾಸ್ತ್ರಿಗೆ ಮಕ್ಕಳಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಈ ಕುರಿತು ಜ್ಯೋತಿಷಿಯೊಬ್ಬರನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ ಅವರ ಕುಟುಂಬದ ದೇವರನ್ನು ಮರೆತಿದ್ದರಿಂದ ಹೀಗಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಇದಾದ ನಂತರ ರವಿ ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಕಾರ್ಕಳ ಕರವಾಲು ವಿಷ್ಣುಮೂರ್ತಿ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದು, ಈ ಭೇಟಿಯ ಫಲವಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ಹೆಣ್ಣು ಮಗುವಾಗಿತ್ತು.

ಈ ಬಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬರುವುದೆಂದರೆ ಅದೇನೋ ಖುಷಿ ಅಂತ ಖುಷಿಯಿಂದಲೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿದರು . ತಮ್ಮ ಪೂರ್ವಿಕರ ಮೂಲ ದೇವಸ್ಥಾನವೂ ಆಗಿರುವ ಕರ್ವಾಲು ಮಹಾವಿಷ್ಣು ದೇವಸ್ಥಾನ ಸನ್ನಿಧಿಗೆ ಆಗಮಿಸಿದ ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಸ್ಥಳೀಯರೊಂದಿಗೆ ಖುಷಿಯಿಂದ ಬೆರೆತರು ಎಂದು ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ. ರವಿ ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಅವರು ಈ ಹಿಂದೆ ಊರ ಶಾಲೆಗೆ ಮತ್ತು ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಆರ್ಥಿಕ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ.

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment
To Top