fbpx
ಸಮಾಚಾರ

ಮಾತಾಡಿ ಕಳೆಗುಂದಿದ ಸೂರ್ಯ: ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ ಲಾಯರ್ ಸಂಸದರು ಹಿಂಪಡೆದಿದ್ದಾದರೂ ಯಾಕೆ?

ಹಿಂದೂ ಪುನರುಜ್ಜೀವನ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಮತಾಂತರಗೊಂಡವರೆಲ್ಲರನ್ನು ಮರಳಿ ಹಿಂದೂ ಮಡಿಲಿಗೆ ಕರೆತರುವ ಕುರಿತ ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದ ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ ಬೇಷರತ್ತಾಗಿ ಹಿಂಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಈ ರೀತಿಯ ಹೇಳಿಕೆಗಳುಳ್ಳ ವೀಡಿಯೊ ಕ್ಲಿಪ್ ಭಾರೀ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದು, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವೇದಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿದ್ವಂಸಕ ಭಾಷಣ ಮಾಡಿದ ಆರೋಪ ಕೇಳಿ ಬಂದ ಹಿನ್ನಲೆಯಿಂದ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆ ನಡೆದಿದೆ.

“ಎರಡು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಉಡುಪಿ ಶ್ರೀಕೃಷ್ಣ ಮಠದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ‘ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂ ಪುನರುಜ್ಜೀವನ’ ವಿಷಯದ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ್ದೆ. ನನ್ನ ಭಾಷಣದ ಕೆಲವು ಹೇಳಿಕೆಗಳು ವಿಷಾದನೀಯವಾಗಿ ವಿವಾದವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಬೇಷರತ್ತಾಗಿ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ ಇಂದು ಬೆಳಗ್ಗೆ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

 

 

ಕಳೆದ ಶನಿವಾರ ಮಾತನಾಡಿದ್ದ ಕರ್ನಾಟಕ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ತಮ್ಮ “ಮಾತೃ ಧರ್ಮ” ತೊರೆದವರನ್ನು ಆದ್ಯತೆಯ ಮೇಲೆ ಮರಳಿ ತರಬೇಕು ಮತ್ತು “ಅಸಹಜತೆ”ಗೆ “ಒಂದೇ ಸಂಭವನೀಯ ಪರಿಹಾರ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು. “ಹಿಂದೂವನ್ನು ಅವನ ಮಾತೃ ಧರ್ಮದಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲಾಗಿದೆ. ಈ ಅಸಂಗತತೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಒಂದೇ ಪರಿಹಾರವಿದೆ” ಎಂದು ಶ್ರೀ ಕೃಷ್ಣ ಮಠದಲ್ಲಿ ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ ಹೇಳಿದ್ದರು.

“ಭಾರತದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಸಾಮಾಜಿಕ-ರಾಜಕೀಯ, ಆರ್ಥಿಕ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ತಮ್ಮ ಮಾತೃ ಧರ್ಮವನ್ನು ತೊರೆದ ಜನರು, ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದಿರುವವರನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮರಳಿ ಹಿಂದೂ ನಂಬಿಕೆಗೆ ಕರೆತರಬೇಕು ಎಂದು ಬೆಂಗಳೂರು ದಕ್ಷಿಣದ ೩೧ ವರ್ಷದ ಸಂಸದರು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು.

ಮತಾಂತರ ವಿರೋಧಿ ಮಸೂದೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಕರ್ನಾಟಕ ಧಾರ್ಮಿಕ ಸ್ವಾತಂತ್ರ‍್ಯದ ಹಕ್ಕು ಮಸೂದೆಯನ್ನು ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯ ವಿಧಾನಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ ತೇಜಸ್ವಿ ಅವರು ಈ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದು ಸರ್ಕಾರವು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

ಕಳೆದ ವಾರ, ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ಹರಿದ್ವಾರದಲ್ಲಿ “ಧರ್ಮ ಸಂಸದ್” ಅಥವಾ ಧಾರ್ಮಿಕ ಸಮಾವೇಶದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ನರಮೇಧದ ಬಹಿರಂಗ ಕರೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ದ್ವೇಷದ ಭಾಷಣಗಳು ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದವು. ಬಿಜೆಪಿಯ ಅಶ್ವಿನಿ ಉಪಾಧ್ಯಾಯ ಅವರು ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು “ಕೇಸರಿ ಸಂವಿಧಾನ” ಎಂದು ಕರೆಯುವ ಪ್ರತಿಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸಿದ್ದರು.

ಸಮಾವೇಶದ ವೀಡಿಯೊಗಳ ಮೇಲಿನ ಆಕ್ರೋಶದ ನಂತರ, ಉತ್ತರಾಖಂಡ ಪೊಲೀಸರು ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದರು. ಬಿಜೆಪಿ ಯುವ ಮೋರ್ಚಾ ಅಥವಾ ಯುವ ಘಟಕದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರೂ ಆಗಿರುವ ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ ಅವರು ವಿಭಜಕ ರಾಜಕೀಯ ಮತ್ತು ಪ್ರಚೋದನಕಾರಿ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಂದ ಕುಖ್ಯಾತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇದೀಗ ಈ ಯುವ ಸಂಸದ ತಾನು ಮಾಡಿದ ವಿಧ್ವಂಸಕ ಭಾಷಣವನ್ನು ವಾಪಾಸು ಪಡೆದು ಮೆಲ್ಲ ಜಾರಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮಾತು ಆಡಿದರೆ ಹೋಯಿತು, ಮುತ್ತು ಒಡೆದರೆ ಹೋಯಿತು ಎನ್ನುವ ನಾಣ್ಣುಡಿಯನ್ನು ಇದೀಗ ಸಂಸದರಿಗೆ ಯಾರಾದರೂ ನೆನಪಿಸಬೇಕಷ್ಟೆ.

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.

To Top