fbpx
ಕ್ರಿಕೆಟ್

ಹರ್ಭಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಬದುಕಿನಲ್ಲಿ ಒಳಗಾದ ವಿವಾದಗಳೆಷ್ಟು ಗೊತ್ತಾ? ವಿವಾದಗಳಿಂದಲೇ ತತ್ತರಿಸಿ ಹೋಗಿದ್ದ ಭಜ್ಜಿ

ಭಾರತ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದ ಸ್ಪಿನ್ ಮಾಂತ್ರಿಕ ಭಜ್ಜಿ ಖ್ಯಾತಿಯ ಹರ್ಭಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಭಾರತ ಕಂಡ ಯಶಸ್ವಿ ಬೌಲರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು. ತನ್ನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಬದುಕಿನಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ತಿರುವುಗಳನ್ನು ಕಂಡಿರುವ ಹರ್ಭಜನ್ ಇತ್ತೀಚೆಗಷ್ಟೇ ತನ್ನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಬದುಕಿಗೆ ವಿದಾಯ ಘೋಷಿಸಿದರು. ಅವರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಬದುಕಿನ ತುಂಬಾ ನೆನಪಿನಲ್ಲುಳಿಯುವ ವಿವಾದಗಳು ಯಾವುವು ಎಂಬುದು ಈ ಸ್ಟೋರಿ ನೋಡಿದ್ರೆ ಗೊತ್ತಾಗುತ್ತೆ

1. ರಿಕಿ ಜೊತೆಗಿನ ದ್ವೇಷ :
ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಮಡದ ಓರ್ವ ಯಶಸ್ವಿ ನಾಯಕ ರಿಕಿ ಪಾಟಿಂಗ್. ಅವರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಪಂದ್ಯಾಟವೆಂದರೆ ಅದು ಹೈ ವೋಲ್ಟೋಜ್ ಪಂದ್ಯಗಳಾಗಿರುತ್ತಿದ್ದವು. ಇಂತಹ ಹೊತ್ತಿನಲ್ಲಿ ರಿಕಿ ಮತ್ತು ಭಜ್ಜಿ ತೀವ್ರ ದುಶ್ಮನ್‌ಗಳಾಗಿದ್ದರು. ಇಬ್ಬರೂ ಹಲವು ಸಲ ಮೈದಾನದಲ್ಲೇ ಮಾತಿನ ಚಕಮಕಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. 1998 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಈ ಜಗಳ ಬಹುಶಃ 2016ರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರೂ ಐಪಿಎಲ್ ಆಡುವಾಗ ಒಂದೇ ಪ್ರಾಂಚೈಸಿಯಲ್ಲಿ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ನಿಂತಿದ್ದು. 17 ವರ್ಷದ ಹರ್ಭಜನ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಏಕದಿನ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಪಾಯ್ನ್ಟಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಸ್ಟಂಪ್ಡ್ ಔಟ್ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿಂದ ಈ ಸಮರಕ್ಕೆ ಅಡಿಗಲ್ಲು ಹಾಕಿದ್ದರು. ಇದೇ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಭಜ್ಜಿಗೆ ಹಲವು ಸಲ ದಂಡವನ್ನು ವಿಧಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಏಕದಿನ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ಗೆ ನಿಷೇಧವನ್ನೂ ಹೇರಲಾಗಿತ್ತು.

2. ಶಿಸ್ತು ಮರೆತು ಕೆಲಸ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದು :
2000 ರಲ್ಲಿ, ದಂತಕಥೆಯಾದ ಆಫ್-ಸ್ಪಿನ್ನರ್‌ಗಳಾದ ಎರಪಳ್ಳಿ ಪ್ರಸನ್ನ ಮತ್ತು ಶ್ರೀನಿವಾಸವೆಂಕಟರಾಘವನ್ ಅವರ ಬಳಿ ಅಭ್ಯಾಸಕ್ಕಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅಕಾಡೆಮಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾದ ತರಬೇತಿಗಾರರ ಮೊದಲ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಹರ್ಭಜನ್ ಕೂಡ ಒಬ್ಬರು. ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿರುವ ಅಕಾಡೆಮಿಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಬದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಹರ್ಭಜನ್ ಅವರನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲಾಯಿತು. ಇಂಡಿಯನ್ ಏರ್‌ ಲೈನ್ಸ್ನೊಂದಿಗಿನ ಅವರ ಪ್ರಾಯೋಜಕತ್ವದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸಹ ಇದರಿಂದ ಒಂದಿಷ್ಟು ಸಮಯ ಭಜ್ಜಿ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತಾಗಿತ್ತು.

3. ಗುವಾಹಟಿಯಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರೊಂದಿಗೆ ವಾಗ್ವಾದ
ಪೊಲೀಸ್ ಪಡೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, 2002 ರಲ್ಲಿ ಗುವಾಹಟಿಯ ಟೀಮ್ ಹೋಟೆಲ್‌ನ ಹೊರಗೆ ಹರ್ಭಜನ್ ಪೊಲೀಸರೊಂದಿಗೆ ಗಲಾಟೆ ಮಾಡಿ ವಿವಾದಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದರು. ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕನನ್ನು ಹೋಟೆಲ್ ಒಳಗೆ ಬಿಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಆಫ್ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ವಾಗ್ವಾದಕ್ಕಿಳಿದಾಗ ಸಮಸ್ಯೆ ಭುಗಿಲೆದ್ದಿತು. ಪೊಲೀಸರ ಹೊಡೆತದಿಂದ ಹರ್ಭಜನ್ ಅವರ ಬೌಲಿಂಗ್ ಕೈಗೆ ಗಾಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳಾಯ್ತು. ಕುಪಿತಗೊಂಡ ಹರ್ಭಜನ್ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ನಾಯಕ ಸೌರವ್ ಗಂಗೂಲಿ ಜಿಂಬಾಬ್ವೆ ವಿರುದ್ದದ ನಿಗದಿತ ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ಯೋಚಿಸಿದರು ಆದರೆ ಸಂಘಟಕರಿಂದ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹದ ನಂತರ ನಿರ್ಧಾರ ಬದಲಿಸಿದರು.

4. ತರಬೇತುದಾರ ಗ್ರೆಗ್ ಚಾಪೆಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಏಕಾಏಕಿ ವಾಗ್ದಂಡನೆ
ಹರ್ಭಜನ್ ಮತ್ತು ನಾಯಕ ಗಂಗೂಲಿ ಉತ್ತಮ ಬಾಂಧವ್ಯವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2005 ರಲ್ಲಿ ಗಂಗೂಲಿ ಮತ್ತು ಕೋಚ್ ಗ್ರೆಗ್ ಚಾಪೆಲ್ ನಡುವಿನ ಜಗಳದ ನಂತರ, ಹರ್ಭಜನ್ ಕೋಚ್ ವಿರುದ್ಧ ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಗಂಗೂಲಿಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡರು. ಚಾಪೆಲ್ ಅವರ ವಿಧಾನಗಳು ತುಂಬಾ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ “ಭಯ ಮತ್ತು ಅಭದ್ರತೆ” ಇತ್ತು ಎಂದು ಹರ್ಭಜನ್ ಹೇಳಿದರು. ಹರ್ಭಜನ್ ಅವರ ಈ ಕೆಲಸದಿಂದಾಗಿ ಅವರ ರಾಜ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಪಂಜಾಬ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿಯು ಅವರನ್ನು ಕರೆಸಿ ಛೀಮಾರಿ ಹಾಕಿತು. ಚಾಪೆಲ್ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಧ್ಯಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಂಡಳಿ (ಬಿಸಿಸಿಐ) ನಿಂದ ವಾಗ್ದಂಡನೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು.

5. ರಾಯಲ್ ಸ್ಟಾಗ್ ಜಾಹೀರಾತಿನ ಮೇಲೆ ಆಕ್ರೋಶ
ಲಿಕ್ಕರ್ ಬ್ರಾಂಡ್ ರಾಯಲ್ ಸ್ಟಾಗ್‌ನ ಬ್ರಾಂಡ್ ಅಂಬಾಸಿಡರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಹರ್ಭಜನ್ 2006 ರಲ್ಲಿ ಅದರ ಜಾಹೀರಾತಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪೇಟವಿಲ್ಲದೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು. ಇದು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸಿಖ್ಖರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಘಾಸಿಗೊಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ಹರ್ಭಜನ್ ವಿರುದ್ದ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರತಿಕೃತಿಗಳನ್ನು ದಹಿಸಲಾಯಿತು. ಧಾರ್ಮಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಹರ್ಭಜನ್‌ನಿಂದ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಬೇಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿತು ಮತ್ತು ಜಾಹೀರಾತನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡಿತು.

6. ಮಂಕಿಗೇಟ್ ವಿವಾದ
2007 ರ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವು ಏಕದಿನ ಸರಣಿಗಾಗಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪ್ರವಾಸ ಕೈಗೊಂಡಾಗ ಈ ವಿವಾದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಏಕೈಕ ಬಿಳಿಯರಲ್ಲದ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಅಂದ್ರ್ಯ್ ಸೈಮಂಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ತಂಡದ ಹಲವಾರು ಸದಸ್ಯರು ಮಾತಿನ ಚಕಮಕಿಯಲ್ಲಿದ್ದರು. ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ನಾಲ್ವರು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು, ಜನಸಂದಣಿಯಿoದ ಪದೇ ಪದೇ ಮಂಕಿ ಎನ್ನುವ ಕೂಗು ಕೇಳಿ ಬಂದ ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ಆಗಷ್ಟೇ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ನಂತರ, ಭಾರತವು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಪ್ರವಾಸ ಕೈಗೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಜನವರಿ 2008 ರಲ್ಲಿ ಸಿಡ್ನಿ ಟೆಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ, ಹರ್ಭಜನ್ ಅವರು ಆಲ್-ರೌಂಡರ್ “ಮಂಕಿ” ಎಂದು ಆಪಾದಿಸಿದಾಗ ಸೈಮಂಡ್ಸ್ ಜನಾಂಗೀಯ ನಿಂದನೆಗಾಗಿ 3 ನೇ ಹಂತದ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಯಿತು. ಇದರಿಂದ ಮುಂದಿನ ಮೂರು ಟೆಸ್ಟ್ಗಳಿಂದ ಭಜ್ಜಿ ನಿಷೇಧಕ್ಕೊಳಗಾದರು ಮತ್ತು ಪಂದ್ಯದ ಶುಲ್ಕದ 50 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ದಂಡವಾಗಿ ವಿಧಿಸಲಾಯಿತು. ಇದು ತೀವ್ರ ಆಕ್ರೋಶಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಅವರ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ, ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಹ್ಯಾನ್ಸೆನ್ ಹರ್ಭಜನ್ ಅವರ ನಿಷೇಧವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದರು. ಈ ಘಟನೆಯು ಎರಡು ದೇಶಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡಿತ್ತು. ಇದು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳದೆ, ಆ ಪ್ರವಾಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂ ಹೇಡನ್ ರೇಡಿಯೊ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಹರ್ಭಜನ್ ಅವರನ್ನು “ಅಸಹ್ಯಕರವಾದ ಕಡಿಮೆ ಕಳೆ” ಎಂದೂ ಕರೆದಿದ್ದರು.

7. ಮಂಕಿ ಸನ್ನೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ಉಗುಳಿದ ಆರೋಪ
ಸಿಡ್ನಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಗ್ರೌಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ತ್ರಿಕೋನ ಏಕದಿನ ಮೊದಲ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಹರ್ಭಜನ್ ಕೋತಿ ಸನ್ನೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಪದೇ ಪದೇ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಮೇಲೆ ಉಗುಳುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಸಿಡ್ನಿಯಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ ವರದಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದವು. ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರು ಮತ್ತು ವೀಕ್ಷಕರು ಹೀಗೆ ಆರೋಪವೂ ಮಾಡಿದ್ದರು. ಮ್ಯಾಚ್ ರೆಫರಿ ಜೆಫ್ ಕ್ರೋವ್ ಘಟನೆಯ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಿ ಹರ್ಭಜನ್‌ಗೆ ಕ್ಲೀನ್ ಚಿಟ್ ನೀಡಿದರು.

8. ಮ್ಯಾಥ್ಯೂ ಹೇಡನ್ ಅವರನ್ನು “ದೊಡ್ಡ ಸುಳ್ಳುಗಾರ” ಮತ್ತು ಆಡಮ್ ಗಿಲ್‌ಕ್ರಿಸ್ಟ್ “ಸಂತನಲ್ಲ” ಎಂದ ವಿವಾದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಸರಣಿಯ ನಂತರ, ಹರ್ಭಜನ್ ತಮ್ಮ ವಾಗ್ಯುದ್ಧವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರು. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಇಬ್ಬರು ಅಪ್ರತಿಮ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರಾದ ಹೇಡನ್ ಮತ್ತು ಗಿಲ್‌ಕ್ರಿಸ್ಟ್ ಮೇಲೆ ಭಜ್ಜಿ ಮಾತಿನ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು. ಅವರು ಹೇಡನ್ ಅವರನ್ನು “ದೊಡ್ಡ ಸುಳ್ಳುಗಾರ” ಎಂದು ಕರೆದರೂ, ಅವರು ಸಂತನಂತೆ ನಟಿಸುವ ಗಿಲ್‌ಕ್ರಿಸ್ಟ್ ಸಾಧ್ವಿಯಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಅಸಹ್ಯಕರ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವನ್ನು “ಸೊಕ್ಕಿನ ತಂಡ” ಎಂದು ಕರೆದರು, ಅವರು ಆಟಗಾರನ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಮುರಿಯಲು ತುಂಬಾ ಕೆಳಮಟ್ಟಕ್ಕಿಳಿಯಲೂ ಹಿಂಜರಿಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ ಅವರು ವೇಗಿ ಬ್ರೆಟ್ ಲೀಯನ್ನು ಹೊಗಳಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಹ ಆಟಗಾರರಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.

9. ಶ್ರೀಶಾಂತ್ ಗೆ ಕಪಾಳಮೋಕ್ಷ
2008 ರಲ್ಲಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ (ಐಪಿಎಲ್) ಉದ್ಘಾಟನಾ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ, ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ಹರ್ಭಜನ್, ಮೊಹಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈ ಮತ್ತು ಕಿಂಗ್ಸ್ ಇಲವೆನ್ ಪಂಜಾಬ್ ನಡುವಿನ ಪಂದ್ಯದ ನಂತರ ಶ್ರೀಶಾಂತ್‌ಗೆ ಕಪಾಳಮೋಕ್ಷ ಮಾಡಿದರು. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಪಂದ್ಯದ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಮಾತ್ರ ದಂಡವಾಗಿ ವಿಧಿಸಿದ್ದಲ್ಲದೆ ಐಪಿಎಲ್‌ನ ಉಳಿದ ಅವಧಿಗೆ ಅಮಾನತುಗೊಂಡರು. ಐದು ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಿಗೆ ನಿಷೇಧಕ್ಕೊಳಗಾದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಅಪರಾಧವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿದರೆ ಬಿಸಿಸಿಐನಿಂದ ಆಜೀವ ನಿಷೇಧದ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡರು.

10. ‘ರಾವಣ-ಸೀತಾ’ ನೃತ್ಯ ಮಾಡಿ ವಿವಾದದ ಸುಳಿಯಲ್ಲಿ
ಅವರ ಮೈದಾನದ ವರ್ತನೆಗಳು ಅಲ್ಲಿಗೇ ಇರದೆ ಮೈದಾನದ ಹೊರಗೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿವಾದಗಳಿಂದ ಗಮನ ಸೆಳೆದರು. ನೃತ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವೊಂದರಲ್ಲಿ ಟಿವಿ ತಾರೆ ಮೋನಾ ಸಿಂಗ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹರ್ಭಜನ್ ಅವರ ‘ರಾವಣ-ಸೀತಾ’ ನೃತ್ಯದ ಶೈಲಿಯು ಸಿಖ್ ಮತ್ತು ಹಿಂದೂ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ಕೆರಳಿಸಿತು. ಆಗಿನ ಅಕಲ್ ತಖ್ತ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು, “ಈ ರೀತಿಯ ಧಾರ್ಮಿಕ ದೇವತೆಗಳನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡುವುದು ಅಸಮಂಜಸ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ರಾವಣ ತನ್ನ ದುಷ್ಟತನಕ್ಕೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ. ರಾವಣ ಮತ್ತು ಸೀತೆ ಹೇಗೆ ಒಟ್ಟಿಗೆ ನೃತ್ಯ ಮಾಡಬಹುದು? ಈ ನೃತ್ಯವನ್ನು ಇಬ್ಬರು ಸಿಖ್ಖರು ಮಾಡಿರುವುದು ಖಂಡನೀಯ ಎಂದು ವಿರೋಧಿಸಿದ್ದರು.

11. ಕಾನೂನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿ ಹ್ಯೂಮರ್ ಓಡಿಸಿದ್ದ ಭಜ್ಜಿ
ವಾಹನ ನೋಂದಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ ಇಲ್ಲದೆ ಹ್ಯೂಮರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಚಂಡೀಗಢ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸರು ಹರ್ಭಜನ್ ಅವರನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು. ನಿಯಮ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಾಗಿ 3000ರೂ.ಗಳ ಮೇಲೆ ಚಲನ್ ನೀಡಲಾಯಿತು.

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.

To Top