fbpx
ಸಮಾಚಾರ

ಆದಿಪುರುಷ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಕಂಟಕ : ರಿಲೀಸ್ ಗೂ ಮುನ್ನ ದೂರು ದಾಖಲು: ಏನಾಯ್ತು..?

ಪ್ರಭಾಸ್ ಆದಿಪುರುಷ ಸಿನಿಮಾ ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ವಿವಾದಗಳಿಂದ ಸುತ್ತುವರೆದಿದೆ. ಹಲವು ಟೀಕೆಗಳ ನಡುವೆಯೇ ಟ್ರೇಲರ್ ರಿಲೀಸ್ ಆಗಿದೆ.. ಪಾಸಿಟಿವ್ ಟಾಕ್ ಸಿಕ್ಕಿದೆ ಅಂದುಕೊಂಡರೆ.. ಬಿಗ್ ಬಜೆಟ್ ಸಿನಿಮಾ ಮತ್ತೊಂದು ವಿವಾದದ ಚೌಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿದೆ.

ಯಂಗ್ ರೆಬೆಲ್ ಸ್ಟಾರ್ ಪ್ರಭಾಸ್ ರಾಮನಾಗಿ.ಬಾಲಿವುಡ್ ಬ್ಯೂಟಿ ಕೃತಿಸನನ್ ಸೀತೆಯಾಗಿ ಮೂಡಿ ಬಂದಿರುವ ಚಿತ್ರ ಆದಿಪುರುಷ. ಸೈಫ್ ಅಲಿಖಾನ್ ರಾವಣ ಬ್ರಹ್ಮ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿರುವ ಸಿನಿಮಾ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ತೆರೆಗೆ ಬರಲಿದೆ. ಆದರೆ, ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಈ ಸಿನಿಮಾ ಬಗ್ಗೆ ನೆಗೆಟಿವ್ ಟಾಕ್ ಕೇಳಿ ಬರುತ್ತಿದೆ. ಆರು ಅಡಿಯ ಪ್ರಭಾಸ್ ರಾಮ್ ಎಂದು ಟೀಕೆಗಳು ಶುರುವಾದವು. ಸಿನಿಮಾದಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿರುವ ಟೀಸರ್ ಹಾಗೂ ಪೋಸ್ಟರ್ ಗಳು ಭಾರೀ ಟೀಕೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿವೆ. ಹಿಂದೂಗಳು ರಾಮಾಯಣವನ್ನು ಗೇಲಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಿನಿಮಾವನ್ನು ಟೀಕಿಸತೊಡಗಿದರು.

ಓವರ್ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಇರುವ ಸಿನಿಮಾವನ್ನು ಓಂ ರಾವತ್ ಎಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಾರೋ ಎಂದು ಪ್ರಭಾಸ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಹೆದರಿದ್ದರು. ಮತ್ತು ಟೀಸರ್ ಬಲವಾಗಿ ಹಿಟ್ ಆಗ.. ಓಂ ರಾವುತ್ ಸ್ವಲ್ಪ ಎಚ್ಚರವಾಯಿತು.. ಅವರು ಮತ್ತೆ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸಿದರು. ಶ್ರೀರಾಮ ನವಮಿಯಿಂದ ಸತತ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದಾಗಿ ಅವರು ಘೋಷಿಸಿದರು. ನಿರೀಕ್ಷೆಯಂತೆ.. ಕೆಲಸವನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ಮಾಡಿ.. ಪೋಸ್ಟರ್ ಗಳ ಮೂಲಕ ಸಿನಿಮಾದ ಆಸಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗಷ್ಟೇ ಈ ಶೋನಲ್ಲಿ ಪ್ರಭಾಸ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ಟ್ರೈಲರ್ ಅನ್ನು ಓಂ ರಾವುತ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು.

ಈ ಟ್ರೈಲರ್ ಗೆ ಭರ್ಜರಿ ರೆಸ್ಪಾನ್ಸ್ ಬಂದಿದ್ದು ಬಿಟ್ಟರೆ ಟೀಸರ್ ಗೆ ಇದ್ದ ಕೆಟ್ಟ ಹೆಸರು ಹೋಗಿದೆ. ರಾಮನಾಗಿ ಪ್ರಭಾಸ್ ಅದ್ಭುತವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಇತರ ಪಾತ್ರಗಳು ಸಹ ಅದ್ಭುತವಾಗಿವೆ. ಟೀಸರ್‌ಗೆ ಉತ್ತಮ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಸಿಕ್ಕಿದೆ. ಇದು ನನ್ನ ರಾಮನ ಕಥೆ ಎನ್ನುವ ಆಂಜನೇಯು ನಿರೂಪಣೆ.. ರಾಮನಾಗಿ ಪ್ರಭಾಸ್ ಅದ್ಬುತ ಲುಕ್ ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ಡೈಲಾಗ್ ಕೂಡ ಕೇಳಿಬರುತ್ತಿದೆ. ಜಾನಕಿ ಜೀವನಕ್ಕಿಂತ ಧರ್ಮದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾಳೆ ಎಂಬರ್ಥದಲ್ಲಿ ಡೈಲಾಗ್ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಕೇಳಿಬರುತ್ತಿದೆ. ನಾ ಪ್ರಾಣಂ ಜಾನಕಿ.. ನನ್ನ ಪ್ರಾಣಕ್ಕಿಂತ ಧರ್ಮ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಎಂದು ರಾಮನಾಗಿ ಪ್ರಭಾಸ್ ಡೈಲಾಗ್ ಜೋರಾಗಿದೆ.

ಆದರೆ ಆ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಎಫೆಕ್ಟ್.. ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆಯೇ.. ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ರಾಮಾಯಣವನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ಗ್ರಹಿಸುವ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದೇ ಎಂಬ ಅನುಮಾನ ಕೆಲವರಲ್ಲಿದೆ. ಆ ಮೂಲಕ ಆದಿಪುರುಷ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಮತ್ತೊಂದು ವಿವಾದ ಎದುರಾಗುವ ಭೀತಿ ಎದುರಾಗಿದೆ. ಈ ವೇಳೆ ಆದಿಪುರುಷ ಚಿತ್ರದ ವಿರುದ್ಧ ಸೆನ್ಸಾರ್ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ದೂರು ದಾಖಲಾಗಿದೆ. ಸಿನಿಮಾ ಬಿಡುಗಡೆಗೂ ಮುನ್ನ ಅವರೂ ನೋಡಬೇಕು ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ಸನಾತನ ಪ್ರಚಾರಕರು.

ಸನಾತನ ಘರ್ಮಾದ ಪ್ರಚಾರಕ ಸಂಜಯ್ ದಿನನಾಥ್ ತಿವಾರಿ ಅವರು ಬಾಂಬೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ವಕೀಲ ಆಶಿಶ್ ರಾಯ್ ಮತ್ತು ಪಂಕಜ್ ಮಿಶ್ರಾ ಮೂಲಕ ಈ ದೂರನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸಿನಿಮಾವನ್ನು ಚಿತ್ರಮಂದಿರಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ಮುನ್ನ ವಿಶೇಷ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಟೆಸ್ಟ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ದೂರಿನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪತ್ರ ಇದೀಗ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ಈ ಹಿಂದೆ ಕಲಾವಿದರು, ಪೋಸ್ಟರ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹಲವು ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ‘ಆದಿಪುರುಷ’ ತಂಡದ ಸದಸ್ಯರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸಿನಿಮಾದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಅವರ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಧಕ್ಕೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇದರಿಂದ ಕಾನೂನು ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆಗೂ ಧಕ್ಕೆ ಉಂಟಾಗಲಿದೆ ಎಂದರು. ಆದಿಪುರುಷನಿಗೆ ತೊಂದರೆ ಆಗುವಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲ.

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

To Top